UWATA PRE & PRIMARY ENGLISH MEDIUM SCHOOL

S.L.P 3574,
MBEYA.

Mobile: +255-754-3522-278
+255- 763-278-870
+255- 754-960-938

Email:info@uwataprimary.ac.tz
MOTTO: “EDUCATION IS OUR LIBERATION”

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA SHULE YA MSINGI UWATA - 2024

MZAZI/MLEZIL WA «.c.coniiiiiiiiiiiiiiiiiiitiitititiatietieiattscssacsacsssnccacenes

Uongozi wa shule ya awali na msingi UWATA, unapenda kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na
shule ya UWATA. Unakaribishwa sana. Fomu hii ina maelezo yote muhimu hivyo unaombwa kuisoma
kwa umakini mkubwa.

SEHEMU A: MAELEKEZO YA AWALI:

1. Shule ipo katika eneo la Sae karibu na kituo cha nguvu za umeme wa TANESCO Mbeya mjini
kandokando ya barabara ya DAR — MBEYA.

2. Shule hii ni ya bweni na kutwa na inachukua wanafunzi wavulana na wasichana wa dini zote.

3. Shule itafunguliwa tarehe 8/01/2024.

B. SARE ZA SHULE (UNIFORM )
Mzazi /Mlezi ufuatao ni uvaaji wa nguo za shule siku za masomo:

SIKU AINA YA SARE YA SHULE

JUMATATU SARE YA SHULE (KAWAIDA)

JUMANNE SARE YA SHULE (KAWAIDA)

JUMATANO TRUCKSUTI YA SHULE , T-SHETI NA RABA NYEUSI
ALHAMISI SARE YA SHULE (KAWAIDA)

JUMAA TRAKSUTI YA SHULE , T-SHETI NA RABA NYEUSI

Mzazi/Mlezi zingatia kwamba sare ya shule zinapatikana shuleni na si vinginevyo. Sare
zitakazoshonwa nje ya shule hazitakubalika. Zitakuwa na lebo maalum ya shule.

GHARAMA ZA NGUO ZA SHULE
i. Gharama za uniform kwa mwanafunzi wa kutwa ni sh. 141,000/=
( mwanafunzi atapewa shati 2, suruali/sketi 2, T- shirt 1, neck tie 1, tracksuit 1, sweta 2,
mzura 1)
ii. Gharama za uniform kwa mwanafunzi wa bwenini sh. 241,000/=
( mwanafunzi atapewa shati 2, suruali/sketi 2, t- shirt 1, neck tie 1, tracksuit 1, sweta 2, mzura
1, nguo za bweni jozi 2, trucksuit ya bweni 1 na mashuka 2).
Malipo ya nguo za shule (Uniform) yalipwe kwenye akaunti ya michango CRDB 0150654080000
JINA: UWATA EDU - CENTRE MICHANGO.
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MAHITAJI YA BWENL

Vifaa vya Bweni vya kutokanavyo nyumbani :-

a)
b)
c)
d)

e)
f)
2
h)
i)
j)
k)
1)

n)
0)
p)
q)
r)
s)
t)
u)
V)

Sabuni katon 2 za miche
Sabuni ya unga kilo 2.
Sabuni za kuogea 10

Godoro 6 kwa 2%

Jozi mbili za viatu vyeusi kwa wavulana
Mikanda miwili rangi nyeusi kwa wavulana

Jozi moja ya viatu vya michezo ( Raba nyeusi )

Pull neck 2 (nyeusi na nyeupe)
Jacket nyeusi

Blanketi moja

Track suit ya rangi nyekundu

Bukta moja na vesti 6 ( kwa wavulana)
m) Khanga jozi moja kwa wasichana vesti 5
Kiwi kopo kubwa moja brushi na kishungi

Nguo za ndani 5 au zaidi kwa wasichana na wavulana
Mafuta ya kupakaa ya mgando kopo kubwa 2 na glycerine 1

Kitana na sabuni za kuogea 6

Dawaza meno 2 kubwa na miswaki 5

Ndoo ndogo ya kuogea

Yebo 1 ngumu na taulo 1
Tight ( taiti ) 4 kwa wasichana
Soksi zisipungue jozi 5.

Mzazi /Mlezi kumbuka kuandika majina kamili matatu katika vitu vyote vya mwanao ili
kuepuka upotevu, uandikie nyumbani.
SEHEMU C: ADA NA MICHANGO MINGINE

1. ADA
Mchanganuo wa ulipaji wa ada na mihula ya shule kwa mwaka 2024
S/ | DARASA AINA YA HUDUMA | KIASI JANUA | APRIL JULY SEPTEMB
N RI ER
TZS TZS TZS TZS TZS

1 VII BWENI 1,992,000 | 996,000 | 498,000 498,000

2 LILIILIV,V &VI | WANAO KAA 1,940,000 | 485,000 | 485,000 | 485,000 | 485,000
BWENI

3 LILIILIV, & V WANAOTUMIA 1,712,000 | 428,000 | 428,000 | 428,000 | 428,000
USAFIRI

4 LILIILIV, & V WASIOTUMIA 1,372,000 | 343,000 | 343,000 343,000 | 343,000
USAFIRI
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Muhimu: Ada ilipwe kwa wakati ili kuepuka usumbufu, malipo ya ada yafanyike kupitia akaunti
zifuatazo:-
I.  CRDB-01J1065414700 Jina la account: UWATA EDUCATION CENTRE.
II. NMB -61302300186 Jina la account: UWATA EDUCATION CENTRE.
Kumbuka kuandika majina kamili matatu ya mwanafunzi na darasa, baada ya hapo leta mwenyewe bank
slip hiyo shuleni (ofisi ya uhasibu).

ZINGATIA: Mwanafunzi yeyote ambaye hatafikisha kiwango cha ada kilichoainishwa kwa awamu
husika hatapokelewa kabisa. Mzazi tunaomba ushirikiano wako katika hili.

2. MICHANGO MINGINE
Mwanafunzi atatakiwa kulipia mchango wa masomo ya ziada (remedial classes na uchakavu

(maintenance) sh. 100,000/=pesa hii inalipwa kwa awamu mbili kwa mwaka Januari sh 50,000/= na julai
sh 50,000/= na kama utaweza kulipa yote januari ni sawa . Lipa kwenye akaunti ya michango CRDB
0150654080000 JINA: UWATA EDU-CENTRE MICHANGO.

SEHEMU D: MAAGIZO YA TAALUMA.

I.  Mwanafunzi anatakiwa kuleta rimu 2 (Januari rimu moja na Julai rimu moja)
II.  Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi wa darasa la 1 - VII hakikisha unamnunulia vifaa vya
kitaaluma vifuatavyo:-

S/N | DARASALAI-1II DARASA LAIIL -1V DARASALAV-VII
1 Daftari ndogo 10 za mistari Madaftari madogo 15 ya Madaftari makubwa (counter
mikubwa na midogo na 2 ziwe za | kurasa 200. book) 1 za quire 3 (counter
vyumba ( Daftari) za kurasa 200 book) 6 za quire 2 na daftari
jaladia kwa jalada la kaki). ndogo 7 zenye kurasa 200 na
Daftari hizo zipokelewe na zijaladiwe na jalada la kaki.
mwalimu wa darasa la I — II siku
ya kufungua shule.
2 Penseli 25 za HB halisi. Vitabu vya ziada kulingana na | Vitabu vya ziada kulingana na
masomo. masomo.
3 Vifutio 2 na vichongeo 2. Pen 12, penseli 5 rula 1 na Mkebe na vifaa vya uchoraji
vifutio 5.
4 Penseli za rangi (crayons) . Counter book 1 kwa ajili ya | Atlas 1 (for primary school).
somo la hisabati.

SEHEMU E: SHERIA ZA SHULE

Mzazi unataarifiwa kuwa msingi mkuu wa shule ya UWATA ni NIDHAMU na TAALUMA.
Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia na kuheshimu sheria zote za shule. Kinyume cha hapo adhabu stahiki
zitachukuliwa dhidi yake. Sheria zifuatazo zitasimamiwa kulinda Nidhamu ya shule kwa manufaa ya
mwanafunzi na taifa kwa ujumla.

1. Mwanafunzi anatakiwa kutumia lugha nzuri (asitumie lugha chafu) anapowasiliana na wenzake au
na mtu yeyote

2. Mwanafunzi haruhusiwi kuondoka shuleni bila ruhusa maalumu

3. Mwanafunzi anatakiwa kuwa safi mwili na sare zake za shule, kuvaa nguo chafu na zilizochanika
ni kinyume na sheria za shule
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Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu na watu wote kwa
ujumla

Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shuleni asubuhi kabla ya saa moja na nusu, na anatakiwa
kuhudhuria mstarini bila kukosa.

Mwanafunzi anapaswa kufanya mawasiliano yote kwa kutumia lugha ya kiingreza awapo shuleni
muda wote

Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mazingira ya shule

Mwanafunzi anatakiwa kutunza mali zake na za wenzake

Ni mwiko kwa mwanafunzi kupigana

. Hairuhusiwi kuvuta sigara, kunywa pombe au kutumia madawa ya kulenya

. Kila mwanafunzi anatakiwa kushiriki kusikiliza neno la Mungu

. Ni marufuku mwanafunzi kuzini, au kufanya vitu vyovyote vinavyoashiria uzinzi
. Ni marufuku mwanafunzi kuiba mali za wengine au za shule

. Ni mwiko mwanafunzi yeyote kuruka ukuta/ fensi

. Ni marufuku mwanafunzi kusuka, kujichubua au kujipamba kwa heleni n.k

ASANTE SANA KWA KUIAMINI SHULE YA MSINGI UWATA KARIBU SANA SHULENI
UWATA NA MUNGU AKUBARIKI SANA.

MUNGU AWABARIKL. [F—rismerames
UWATA PRE & PRIMAIRY ENGLISH
MEDIUM SCHOOL
] - P. O. BOX .\‘37‘ MBEYA

BERTILA D. MFAUME

(MKUU WA SHULE)
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